Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
07K3.8FORUM.INFO - RADIO
THỐNG KÊ BÀI GỬI MỚI NHẤT
Code Dán Vào Blog Của Bạn
BÀI GỬI MỚI NHẤTNGƯỜI ĐĂNG BÀI
GAME ĐÁNH BÀI CỰC HAY TRÊN ĐIỆN THOẠI NÈ!
Font chữ VnArial-Narrow (full)
[Hot] Trọn bộ hoạt hình Tom and Jeny
Angry birds, game hot 2011 bạn đã chơi chưa?
[Hot] Sửa lỗi F3 Don`t send khi chơi AOE 1 Full
Định nghĩa vợ
Album Đứng Dậy Vươn Vai - Akira Phan
TẢI GAME MYZOO CHO ĐIỆN THOẠI ĐÂY! TRÚNG NGAY IPAD
GAME THẦN BÀI CỰC HÓT!
MU Huyền Vũ - Server Anubis - Alpha Test: 28/5 - Open Beta 01/6 - NO WEBSHOP
[Sự Kiện]MU Bạch Mã - Khát Vọng Chiến Thắng Ra Mắt Sever Mới Open Beta Vào Hồi 14h Ngày 13/05/2012.
Sửa lỗi Lenovo 3000 G430 không dùng được Wifi và bluetooth.
Lợi ích của đọc sách!
Ba Câu Hỏi Quan Trọng Của Đời Người
Phầm mềm tự cài Driver Xp,Win 7 mọi phiên bản Offline (Easy DrivePark 5.11)
Tôi...Là ai?? (ST)
HƯỚNG DẪN THÀNH VIÊN MỚI
HD Hiển Thị Chữ Ký Riêng Trong Diễn Đàn

1. Nội Quy Diễn Đàn 07k3

2. Cấp Bậc Trong Diễn Đàn

3. Hệ Thống Thú Nuôi Ngộ Nghĩnh

4. Điểm Kinh Nghiệm Trong Diễn Đàn

5. HD Post Nhạc Lên diễn Đàn

6. HD Khi Đăng Bài Video (có dạng swf, flv, mp4,avi...)

7. Lưu Ý Khi Đăng Bài Về Phần Mềm

8. Lưu Ý khi Viết Bài Giới Thiệu Bản Thân

9. Giới Thiệu Con Dấu của diễn Đàn 07k3

10. Thắc Mắc Gợi Ý Góp Ý

[Truyện Ngắn] Em đã là của người khác trước khi là của anhXem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
28/1/2011, 14:39
[Truyện Ngắn] Em đã là của người khác trước khi là của anh Bgavatar_06
[Truyện Ngắn] Em đã là của người khác trước khi là của anh Bgavatar_01[Truyện Ngắn] Em đã là của người khác trước khi là của anh Bgavatar_02_news[Truyện Ngắn] Em đã là của người khác trước khi là của anh Bgavatar_03
[Truyện Ngắn] Em đã là của người khác trước khi là của anh Bgavatar_04_newAdmin[Truyện Ngắn] Em đã là của người khác trước khi là của anh Bgavatar_06_news
[Truyện Ngắn] Em đã là của người khác trước khi là của anh Bgavatar_07[Truyện Ngắn] Em đã là của người khác trước khi là của anh Bgavatar_08_news[Truyện Ngắn] Em đã là của người khác trước khi là của anh Bgavatar_09
[Thành viên] - Admin
Cấp Bậc: ADMINISTRATOR
Cấp Bậc: ADMINISTRATOR
Nam Tên Thật của bạn : Cao Xuân Tùng
Làm Việc Tại : Cty Cổ Phần Thế Giới Di Động
Số điện thoại : 09 83 42 43 42
Ngày Đăng Ký : 01/06/2008

[Truyện Ngắn] Em đã là của người khác trước khi là của anh Vide

Bài gửiTiêu đề: [Truyện Ngắn] Em đã là của người khác trước khi là của anh
http://caotung.com

Nguồn : Http://07k3.8forum.info/t1139-topic

Tiêu Đề : [Truyện Ngắn] Em đã là của người khác trước khi là của anh

Chào mừng đến với Forum 07K3!!!

--------------------------------------------------
đây là câu chuyện mình sưu tầm, một câu chuyện tình yêu làm mình rất cảm động...

Trích dẫn :
Ngoài trời đang có mưa phùn, gió thổi mạnh làm người ta thấy lạnh buốt. Vậy mà anh cảm thấy lòng mình như có nắng, và anh thấy ấm áp vô cùng. Bởi em là tia nắng trong lòng anh, và chỉ có em mới đủ sức sưởi ấm tâm hồn anh. Cô bé ạ! Anh sẽ gọi em như thế để em thật nhỏ bé trong vòng tay anh, anh to lớn hơn một chút để che chở cho em trong suốt quãng đời sau này.
Hôm nay là ngày kỉ niệm hai năm mình quen nhau. Hai năm với bao sóng gió, bao nỗi buồn và nước mắt. Hai năm để anh biết người con gái anh yêu đáng trân trọng như thế nào. Và anh nhớ về chuyện tình của chúng mình…
Có lẽ sinh ra trong một gia đình gia giáo và nề nếp, trong anh phần nào hình thành những suy nghĩ hơi “cổ hủ” và “gia trưởng”. Anh không cho phép em gái mình có người yêu khi nó chưa đủ 22 tuổi. Vì khi chưa đủ tuổi đó suy nghĩ chưa chín chắn và vẫn còn nông nỗi. Ngay cả khi có một bạn nam nào gọi điện đến nhà, anh cũng tra hỏi cho rõ đó là ai. Có thể khái niệm tình yêu của mỗi người mỗi khác, em nhỉ?
Em, một người điển hình của dạng con gái bình thường nhất anh từng gặp. Em không đẹp, nhưng em có nụ cười tươi tắn và rất duyên. Em không sành điệu bởi lẽ em luôn tạo cho mình một vẻ đẹp giản dị và dịu dàng. Gia đình em không giàu để em có xe xịn, điện thoại xịn, hay có thói quen đi shopping như bao cô gái thời nay. Em luôn là trò giỏi. Và tất nhiên, 99% người biết và hiểu em đều đánh giá em là một người con ngoan, một người bạn tốt, còn 1% còn lại ganh tỵ với em.
Em là con gái duy nhất của ba mẹ. Anh tưởng em sẽ rất tiểu thư và chẳng biết làm việc gì. Biết không cô bé, em luôn đi ngược với mọi suy nghĩ của anh. Em thường tự làm mọi việc, và em mạnh mẽ. Em sẵn sàng cầm dao dưới trời trưa nắng để làm cỏ cùng các bạn. Em tình nguyện đi dạy kèm cho những trẻ em đường phố. Em đi làm thêm để tự có tiền dành cho sở thích của mình. Em luôn làm cho người khác phải tò mò về mình. Em là thế, đơn giản và đầy bí ẩn.
Người ta thường bảo, có những sự tình cờ làm nên điều kỳ diệu. Anh không tin vào điều đó. Nhưng bây giờ anh tin, bởi vì anh đã gặp điều kỳ diệu cho riêng mình. Đó là em.
Chúng ta hợp nhau, đồng cảm cùng nhau, anh rất vui vì điều đó. Và sẽ không có vấn đề gì xảy ra, nếu em không nói cho anh về sự thật đáng buồn ấy.
Sự thật em đã là của người khác trước khi là của anh.
Sự thật em từng yêu và tin nhầm người.
Sự thật em buồn vì những gì đã xảy ra.
Anh rơi vào sự thất vọng. Anh tưởng em hồn nhiên và thánh thiện, em trong sáng là thế… có lẽ nào. Anh cảm thấy đau bên phía ngực trái. Cảm giác lúc đó khó chịu lắm em ạ. Mọi hi vọng về một tương lai tươi sáng của anh đều sụp đổ. Anh như người bị mộng du. Anh tiếc vì mình nhìn nhầm người.
- Sao em lại nói với anh điều đó?
- Vì em tin tưởng anh.
- Em có thể không nói ra mà.
- Bởi anh đã hỏi em. Và nếu anh không hỏi, đến một ngày em cũng sẽ nói ra.
- Em không sợ anh khinh thường em à?
- Em sợ, nhưng sợ anh sẽ buồn nhiều. Em muốn anh và em cùng đối mặt với nó. Nếu sợ anh khinh thường, em đã không bao giờ nói
- Em có thể nói dối anh!
- Anh và em đều là những người không thích nói dối. Và em chưa từng nghĩ sẽ giấu anh điều gì.
- Em không sợ mất anh à?
- Nếu anh để mất em, đó là mất mát lớn trong cuộc đời anh.
Đàn ông là ích kỉ phải không em? Đàn ông cho phép mình chơi bời, chứ không cho phép người mình yêu làm vậy. Đàn ông cho phép mình nhậu say, chứ không hề muốn người mình yêu quá chén. Đàn ông cho phép đời mình có nhiều người đàn bà, nhưng không chấp nhận được người mình yêu là của người khác. Anh là đàn ông, và anh ích kỉ. Anh thương cho quá khứ đau buồn của em.
Anh cố trốn chạy khỏi sự thật ấy. Anh thấy đời thật bất công và anh không đáng phải bị như thế. Anh hằn học, nóng nảy, và công việc bê trễ. Lúc ấy, anh thiếu tỉnh táo em à!
“Anh !
Vậy là em đã nói ra được điều đó. Em buồn nhưng em thấy rất thanh thản trong lòng. Ít ra em đã không nói dối anh bất cứ điều gì cho đến giờ phút này. Em nói ra, nghĩa là em đã chuẩn bị tâm lý và sẵn sàng đối mặt với tất cả, trong đó có anh. Em không ngạc nhiên trước những cử chỉ và hành động của anh. Em biết rất khó để chấp nhận sự thật này. Em hiểu, điều đó làm anh đau lòng biết bao. Và anh đau bao nhiêu, em càng buồn bản thân mình bấy nhiêu. Nhưng có một điều em không có gì để hối tiếc. Có chăng tiếc những hành động ngày xưa mình đã làm, một thời yêu thương và một thời vụng dại. Em đứng dậy sau khi vấp ngã. Em tự an ủi chính bản thân mình, em thương em, và thương những ai ở hoàn cảnh như em. Em cảm thông, chia sẻ, và thấy lòng mình dịu lại phần nào. Với em, không có lý do gì để ghét bỏ bản thân mình cả khi người khác ghét em.
Em trải qua một khoảng thời gian dài để suy nghĩ lại về bản thân mình. Khoảng thời gian đó thật sự rất khó khăn. Bây giờ, em thấy mình hạnh phúc lắm anh à. Em có gia đình, có bạn bè, và có tình yêu anh dành cho em. Em sẽ không đòi hỏi gì thêm cả. Em yêu những hạnh phúc giản dị và ngọt ngào. Quá khứ luôn để lại trong lòng mỗi người những vết sẹo, khó phai nhưng rồi sẽ lành. Quá khứ là điều tất yếu luôn có ở mỗi chúng ta. Anh có quá khứ, và em cũng có. Quá khứ ngày ấy của em dù có đẹp thật, dù có khó quên thật, nhưng quá khứ đó không có anh. Và những quá khứ mãi mãi là quá khứ, phải không anh?
Và dù anh có ghét bỏ em xin anh hãy nhớ một điều em sẽ luôn ở cạnh anh những lúc anh cần. Em sẽ cùng anh dạo dưới mưa, cùng anh đi thả diều và cùng anh chia sẻ những niềm vui nỗi buồn trong cuộc sống. Anh không cần phải tha thứ cho em, điều duy nhất em muốn là mong anh chấp nhận, chấp nhận em bước vào cuộc đời anh. Em mong gặp anh sớm hơn có lẽ duyên nợ chắc ràng buộc anh và em với nhau hơn.
Dù có chuyện gì xảy ra em vẫn nhớ, và yêu anh!”
Anh như người vừa tỉnh giấc sau giấc ngủ triền miên. Anh đọc những dòng em viết, anh không khỏi dằn vặt mình. Em dạy anh biết rằng, trước khi muốn trách ai đó, thì hãy đặt mình vào hoàn cảnh người đối diện để suy nghĩ. Và anh không đặt mình vào hoàn cảnh của em để hiểu cho em. Em trước mặt anh là hiện tại, và quá khứ qua rồi. Anh bỏ lỡ nhiều thời gian của đôi ta. Anh đã sai và anh thật sự xin lỗi em.
Ngốc ạ! Và… anh cũng muốn cảm ơn em.
Cảm ơn em cùng anh tán gẫu và an ủi mỗi khi anh buồn. Em không ngại thức khuya cùng anh. Em hồn nhiên và bảo “Em muốn thế”. Em nhắc nhở anh chú ý đến những điều đơn giản nhưng quan trọng trong cuộc sống vì đôi khi anh quên.
Cảm ơn em, người cho anh thấy sức mạnh và nghị lực phi thường của mình.
Cảm ơn em… vì em đã không giận anh khi anh đối xử với em như vậy, vì em vẫn tin tưởng một người như anh. Em làm cho anh tin vào hiện tại và tương lai phía trước của chúng ta mà không chút hoài nghi.
Cảm ơn vì em cho anh thấy giá trị đích thực của tình yêu. Em cho anh hiểu điều quý giá nhất ở người phụ nữ không phải ở chuyện còn hay mất, mà là ở sâu trong tâm hồn, và ở tình cảm chân thành em dành cho anh.
Cảm ơn em chỉ cho anh cách để yêu một người, chỉ con đường để vào trái tim em.
Em yêu!
Tình yêu luôn có sức mạnh kì lạ phải không em? Em đã tiếp thêm sức mạnh cho anh và cho tình yêu của đôi mình. Cảm ơn Thượng đế mang em trao tặng anh. Anh nguyện cầu hôm nay và mãi mãi, xin cho ta là quá khứ, hiện tại, và tương lai của nhau.
Những chuyện tình bền lâu hình như chưa có lời kết, em nhỉ! Anh tin, chuyện tình nà y sẽ còn kéo dài mãi mãi vì ta mãi là của nhau.
Anh nợ em một lời kết, nợ nhiều thứ với em, và nợ em cả cuộc đời này. Rất lâu về sau, lời kết sẽ được viết, khi anh và em cùng đến một nơi thật xa, nơi ấy gọi là thiên đường.

Hướng dẫn download tại 07k3.8forum.info:
Đợi 5 giây, nhìn lên bên phải màn hình sẽ thấy

click vào theo mũi tên, sẽ hiện ra link

Thông điệp:

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách ****************

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

28/1/2011, 20:28
[Truyện Ngắn] Em đã là của người khác trước khi là của anh Bgavatar_06
[Truyện Ngắn] Em đã là của người khác trước khi là của anh Bgavatar_01[Truyện Ngắn] Em đã là của người khác trước khi là của anh Bgavatar_02_news[Truyện Ngắn] Em đã là của người khác trước khi là của anh Bgavatar_03
[Truyện Ngắn] Em đã là của người khác trước khi là của anh Bgavatar_04_newThiều Quang Kỳ[Truyện Ngắn] Em đã là của người khác trước khi là của anh Bgavatar_06_news
[Truyện Ngắn] Em đã là của người khác trước khi là của anh Bgavatar_07[Truyện Ngắn] Em đã là của người khác trước khi là của anh Bgavatar_08_news[Truyện Ngắn] Em đã là của người khác trước khi là của anh Bgavatar_09
[Thành viên] - Thiều Quang Kỳ
Cấp Bậc: Trưởng Phòng
Cấp Bậc: Trưởng Phòng
Nam Snake
Tên Thật của bạn : Thiều Quang Kỳ
Ngày Sinh Nhật : 30/10/1989
Làm Việc Tại : FPT
Số điện thoại : (Mọi thắc mắc xin post bài lên diễn đàn)
Ngày Đăng Ký : 07/03/2009

[Truyện Ngắn] Em đã là của người khác trước khi là của anh Vide

Bài gửiTiêu đề: Re: [Truyện Ngắn] Em đã là của người khác trước khi là của anh

Nguồn : Http://07k3.8forum.info/t1139-topic

Tiêu Đề : [Truyện Ngắn] Em đã là của người khác trước khi là của anh

Chào mừng đến với Forum 07K3!!!

--------------------------------------------------
Khi yêu thật lòng thì người con trai sẽ có thể tha thứ nhiều chuyện dù suy nghĩ trước đó có bảo thủ tới đâu đi nữa :x11:

Hướng dẫn download tại 07k3.8forum.info:
Đợi 5 giây, nhìn lên bên phải màn hình sẽ thấy

click vào theo mũi tên, sẽ hiện ra link

Thông điệp:

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách ****************

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

[Truyện Ngắn] Em đã là của người khác trước khi là của anh

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài